Ciwo yakamata ya zama kalmar da ta saba da mu duka.Ciwo yana da digiri daban-daban daga m da mai tsanani.A lokuta da yawa, zai kasance tare da babba ko yuwuwar lalacewa, wanda ke shafar lafiyar jiki da ta hankali kai tsaye na marasa lafiya.Pain ba kawai zai shafi ayyukan jiki na majiyyaci ba, irin su abinci, aiki da barci, amma kuma yana tasiri sosai ga ilimin halin ɗan adam, yana haifar da fushi, damuwa, kashe kansa, ƙananan rigakafi da inganta ci gaban cututtuka.
Saboda bambance-bambance da rikitarwa na ciwo, ciwo ya ƙunshi nau'i-nau'i na cututtuka.Musamman ga yawancin ciwo na yau da kullum, babu wata hanyar magani da za ta iya magance ciwo kai tsaye.A cikin maganin asibiti, yana da wuya a sami sakamako mai gamsarwa ga duk alamun ciwo ta hanyar dogara ga ma'auni ɗaya kawai.Don haka, hanyoyin da za a bi don magance ciwo ya kamata a bambanta, kuma a zaɓi hanyoyin da suka dace bisa ga cutar, kuma a yi amfani da hanyoyi biyu ko fiye tare don inganta tasirin warkewa.
Hanyoyin maganin jin zafi sun haɗa da: magani, magani na hannu, kinesitherapy da farfadowa na jiki.
..
Mkoyarwa
Magani shine mafi mahimmanci kuma mafi yawan amfani da hanyar maganin ciwo.Ana iya warkar da wasu ɓacin rai da magani kaɗai, amma ba za a iya yin watsi da illolin magunguna ba.Lokacin amfani da magani na magani, ya kamata a biya hankali sosai ga halaye na ciwo , musamman ma ilimin ilimin halitta, yanayi, digiri da wuri na ciwo.
Mshekara-shekaraTwarkewa
Maganin manipulations na ciwo yana da tasiri mai ban sha'awa wajen kawar da ciwo, kuma a hankali ya zama sabon nau'in magani.An kafa hanyoyi daban-daban zuwa tsarin, kuma suna da nasu hanyoyin aiki na musamman.Tuina da tausa suna taimakawa wajen shakatawa tsokoki, inganta ƙanƙara na al'ada, gyara cututtuka na haɗin gwiwa, da rage jin zafi yayin aiki.
Kinesitherapy
Kinesitherapy yana nufin hanyar horon da ke amfani da kayan aiki, hannaye maras kyau ko ƙarfin kansa na majiyyaci don mayar da duk jikin mai haƙuri ko aikin motar gida da aikin hankali ta hanyar wasu hanyoyin motsa jiki.Magungunan motsa jiki na yau da kullun sun haɗa da gymnastics na likita, horon motsa jiki, da nau'ikan kabilanci na jiyya na jiki.Maganin motsa jiki yana da tasiri sosai don jin zafi, saboda motsi na tsoka na yau da kullum zai iya kunna tsarin β-endorphin wanda ya hana kuma ya rage zafi.Hakanan motsa jiki da aka yi niyya zai iya inganta ƙarfin tsoka, ƙarfafa kwanciyar hankali, da hana ciwo.
PhysicalTwarkewa
Akwai hanyoyi da yawa na jiyya na jiki, waɗanda ke da tasirin warkewa a fili da kaɗan kaɗan.Jiyya na jiki ya haɗa da ƙananan da matsakaicin mita electrotherapy, phototherapy, Magnetic therapy da TENS (ƙarfin jijiyar wutar lantarki ta transcutaneous).Ƙwararrun wutar lantarki na kashin baya da ƙarfin lantarki na pituitary a halin yanzu shine mafi kyawun hanyoyin da za a iya magance ciwo mai tsanani da rashin jin dadi.
Thermotherapy: thermotherapy na iya haɓaka ƙofa mai zafi kuma rage haɓakar ƙwanƙolin tsoka don tsokoki su huta kuma ana iya rage spasms na tsoka.Thermotherapy kuma zai iya inganta vasodilation, ƙara yawan jini, rage cunkoso a cikin yankin da abin ya shafa, inganta haɓakar kumburi, da kuma ƙarfafa masu karɓar zafin jiki na fata, don hana raɗaɗin raɗaɗi.Hanyoyin zafi daban-daban suna da tasiri daban-daban, yawanci akwai hanyoyi biyu na rigar zafi da bushewar zafi.
Tebur tabarfa tare da tsarin dumama YK-6000D na iya ba da maganin ilimin wuta ga wuyan wuyan wuya da kugu, kuma zazzabi yana daidaitawa don inganta tasirin magani;
Maganin sanyi: Maganin sanyi na iya rage tashin hankali na muscular kuma ya rage saurin tafiyar da jijiya a cikin tsoka, ta haka ne rage ƙwayar tsoka da ke haifar da osteoarthrosis na farko.Maganin sanyi yana amfani da abubuwa masu sanyaya don sanyaya jikin ɗan adam.Yawan zafin jiki da ake amfani da shi gabaɗaya ya fi 0 °C, kuma sanyaya yana jinkiri kuma baya haifar da lalacewar nama na gida.A cikin aikace-aikacen asibiti, ana amfani da maganin sanyi sau da yawa a farkon mataki na ciwo mai laushi mai laushi da kuma a cikin ƙwayar tsoka, zazzabi mai zafi, da zafi mai zafi wanda ke haifar da neuralgia, neuritis, jijiyoyi ko gajiyar tsoka.
Electrotherapy: Ta hanyar ilimin lissafi da kwayoyin halitta na jijiyoyi, ruwa na jiki, endocrin, da dai sauransu, zai iya hanzarta fitar da abubuwan da ke haifar da ciwo da ƙwayoyin cuta wanda ke haifar da ciwo, inganta ƙwayar gida da yanayin ciki, da kuma kunna tasirin analgesic.Analgesia na motsa jiki na lantarki ya haɗa da motsa jiki na jijiyar wutar lantarki, motsa jiki mai kwakwalwa mai kwakwalwa da kuma wasu hanyoyi, da sauran hanyoyin kwantar da hankali na lantarki kamar wutar lantarki mai tsaka-tsaki, tsangwama da wutar lantarki, da kuma haifar da wutar lantarki.Ƙarfafawar wutar lantarki mai jujjuyawar jijiya ita ce aikace-aikacen bugun bugun jini mai ƙanƙanta tare da takamaiman mita da wani yanki mai faɗi don yin aiki akan saman jiki don tada jijiyoyin ji don cimma manufar analgesia.
Bisa ga tsarin ka'idar Kula da Ƙofar Ƙofar Pain, sakamakon aikin motsa jiki na lantarki yana taimakawa jikin mutum ya saki morphine kamar abubuwa.An gane ko'ina a cikin aikace-aikacen asibiti cewa ƙananan kayan aiki da matsakaici suna da tasiri mai mahimmanci na ciwo.
Fasahar electrotherapy tana tasowa daga ƙananan mitar, matsakaicin mita, tsangwama wutar lantarki zuwa babban ƙarfin lantarki, zuwa mitar jujjuyawar fasahar jiyya mai ƙarfi daga m zuwa zurfi, daga ciki zuwa waje.Fasahar Electrotherapy tana fitar da sabbin ra'ayoyi mataki-mataki don kawo zurfin ƙwarewar haƙuri da kwanciyar hankali.
..
Kara karantawa:
Yadda ake Magance Ciwon tsoka?
Me Yasa Ba Za Ka Yi Watsi Da Ciwon Wuya ba?
Tasirin Modulated Medium Frequency Electrotherapy
Lokacin aikawa: Mayu-31-2022