Bayan bugun jini, a kusa da 70% zuwa 80% marasa lafiya na bugun jini ba su iya kula da kansu saboda abubuwan da ke faruwa, suna haifar da matsa lamba ga marasa lafiya da iyalansu.Ta yaya za su hanzarta dawo da ikon kulawa da kansu ta hanyar gyaran gyare-gyare ya zama matsala mai matukar damuwa.Maganin aikin sana'a an san shi a hankali a matsayin muhimmin sashi na maganin farfadowa.
1.Gabatarwa ga Magungunan Sana'a
Jiyya na aiki (OT a takaice) hanya ce ta gyaran gyare-gyaren da ta shafi ayyuka masu ma'ana da zaɓaɓɓu na sana'a (ayyukan ayyuka daban-daban kamar aiki, aiki, da ayyukan nishaɗi) don taimakawa marasa lafiya samun motsa jiki na aiki ta yadda ayyukansu na jiki, tunani, da zamantakewa zasu iya. a dawo dasu zuwa matsakaicin tsayi.Wani tsari ne na kimantawa, jiyya da horarwa ga marasa lafiya waɗanda suka rasa kulawar kansu da ikon aiki zuwa digiri daban-daban saboda tawaya ta jiki, tunani da ci gaba ko nakasa.Wannan hanyar tana mai da hankali kan taimaka wa marasa lafiya don dawo da damar rayuwarsu ta yau da kullun da aiki gwargwadon iko.Hanya ce mai mahimmanci ga marasa lafiya su koma ga iyalansu da al'ummarsu.
Manufar ita ce murmurewa ko haɓaka ikon majiyyaci na rayuwa da yin aiki da kansa zuwa iyakar iyaka domin shi ko ita za ta iya gudanar da rayuwa mai ma'ana a matsayin memba na iyali da al'umma.Wannan maganin yana da matukar muhimmanci ga gyaran marasa lafiya da nakasassu na aiki, wanda zai iya taimaka wa marasa lafiya su warke daga cututtuka na aiki, canza yanayin motsi mara kyau, inganta ikon kulawa da kai, da kuma rage tsarin komawa ga iyali da al'umma.
2.Kiwon Lafiyar Sana'a
A.Maganin sana'a don rashin aikin motsa jiki:
Daidaita tsarin juyayi na majiyyaci ta hanyar ayyukan sana'a, inganta ƙarfin tsoka da motsin haɗin gwiwa, haɓaka aikin motsa jiki, inganta daidaituwa da iya daidaitawa, da kuma mayar da hankali kan kulawa da haƙuri.
B.Maganin sana'a don tabin hankali:
A cikin motsa jiki na sana'a, marasa lafiya ba kawai dole ne su sanya kuzari da lokaci ba, amma har ma suna buƙatar haɓaka ma'anar 'yancin kai da sake gina amincewarsu a rayuwa.Matsaloli irin su karkatar da hankali, rashin kulawa, da asarar ƙwaƙwalwar ajiya ana iya magance su ta hanyar ayyukan sana'a.Ta hanyar ayyukan gama kai da zamantakewa, ana haɓaka wayar da kan marasa lafiya game da shiga cikin jama'a da sake haɗawa.
C.Maganin sana'a donaaiki dasocialpfasahadisorders:
A lokacin dawowa, yanayin tunanin haƙuri na iya canzawa.Ayyukan zamantakewa na iya taimaka wa marasa lafiya su inganta fahimtar zamantakewar zamantakewa, ƙara amincewarsu, jin alaƙa da al'umma, daidaita yanayin tunanin su, da kuma shiga cikin horo na farfadowa.
3.RarrabaOsana'aTmaganiny Ayyuka
A.Koyarwar Ayyuka na yau da kullun
Horar da iyawar kulawar marasa lafiya, kamar sutura, cin abinci, tafiya, horar da aikin hannu, da sauransu. Maido da ikon kula da kansu ta hanyar maimaita horo.
B.MagungunaActiviti
Inganta matsalolin rashin aiki na marasa lafiya ta amfani da takamaiman ayyuka ko kayan aiki da aka zaɓa a hankali.Ɗauki marasa lafiya masu fama da matsalar motsin gaɓɓai a matsayin misali, za mu iya horar da ɗagawa, jujjuyawarsu da ayyukan fahimtar su tare da ayyuka kamar ƙwanƙwasa filastik da screwing goro don haɓaka aikin motsin gaɓarsu na sama.
C.Mai amfaniLabarbaAayyuka
Irin wannan aikin ya dace da marasa lafiya waɗanda suka murmure zuwa wani ɗan lokaci, ko marasa lafiya waɗanda rashin aikinsu bai yi tsanani ba.Har ila yau, suna haifar da darajar tattalin arziki yayin gudanar da aikin jiyya (kamar aikin itace da sauran ayyukan sana'a na hannu).
D.Psychological daSocialAayyuka
Halin tunanin mai haƙuri zai canza zuwa wani lokaci a lokacin bayan tiyata ko lokacin dawowa.Ta irin waɗannan ayyukan, marasa lafiya na iya daidaita yanayin tunaninsu kuma su kula da halayen tunani mai kyau.
4.Nagartattun Kayan aiki donOsana'aTmaganiny
Idan aka kwatanta da kayan aikin jiyya na gargajiya na gargajiya, kayan aikin gyaran mutum-mutumi na iya ba da wani ɗan tallafi na nauyi ta yadda marasa lafiya da ke da raunin tsoka suma su ɗaga hannuwansu don horar da sana'a.Bugu da ƙari, wasanni masu hulɗa a cikin tsarin na iya jawo hankalin marasa lafiya'hankali da inganta ayyukan horon su.
Robotics Gyaran Hannu A2
Yana daidaita daidai da dokar motsi hannu a ainihin lokacin.Patients na iya kammala horon haɗin gwiwa da yawa ko haɗin gwiwa tare da rayayye.Injin gyaran hannu yana goyan bayan horo mai ɗaukar nauyi da rage nauyi akan makamai.Kumaa cikina halin yanzu, yana da ra'ayi na hankaliaiki, horon sararin samaniya mai girma uku da tsarin kima mai ƙarfi.
Gyaran Hannu da Ƙimar Robotics A6
Gyaran hannu da kuma kima na mutum-mutumiA6 na iya kwaikwayon motsin hannu a ainihin lokacin bisa ga fasahar kwamfuta da ka'idar magani.Yana iya gane motsin hannu mai motsi da motsi a cikin girma dabam dabam.Bugu da ƙari, haɗawa tare da hulɗar yanayi, horar da ra'ayi da kuma tsarin ƙima mai ƙarfi, A6 yana bawa marasa lafiya damar horarwa a ƙarƙashin ƙarfin tsoka.Robot ɗin gyaran gyare-gyare yana taimakawa wajen horar da marasa lafiya a hankali a farkon lokacin gyarawa, don haka yana rage tsarin gyarawa.
Kara karantawa:
Horar da Ayyukan Gaɓa don Ciwon Jiki na Hemiplegia
Aikace-aikacen Horarwar Muscle na Isokinetic a cikin Gyaran bugun jini
Ta yaya Robot A3 Rehabilitation yake Taimakawa Marasa lafiya bugun jini?
Lokacin aikawa: Maris-02-2022